วันพฤหัสบดีที่ 14 ธันวาคม 2566
นายธีรพล สกุลรักษ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนอกเมือง เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการเพิ่มประสิทธิภาพการปฏิบัติงานและการให้บริการประชาชนด้วยระบบคุณธรรม จริยธรรม และความโปร่งใสในการดำเนินงานของ อปท. (ITA) ประจำปีงบประมาณ 2567 ณ ห้องประชุมทองอุไร องค์การบริหารส่วนตำบลนอกเมือง
โครงการมีวัตุประสงค์ เพื่อเป็นแนวทางในการพัฒนาประสิทธิภาพการปฏิบัติงานด้วยระบบคุณธรรมจริยธรรม เพิ่มพูนความรู้ ทักษะให้กับบุคลากร สร้างความสามัคคี ปรองดอง สมานฉันท์ อย่างสันติสุข ขจัดความรุนแรงทั้งภายในและภายนอกองค์กร และดำเนินกิจกรรมปลูกจิตสำนึกหรือสร้างวัฒนธรรม (No Gift Policy) ให้เจ้าหน้าที่ในการปฏิเสธการรับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ โดยการถ่ายทอดนโยบายและเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจในการสร้างวัฒนธรรม (No Gift Policy) ดังกล่าว
เป้าหมายผู้เข้าร่วมอบรม ได้แก่ คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบล พนักงานส่วนตำบล พนักงานจ้าง รวมทั้งสิ้น 155 คน