วันพฤหัสบดีที่ 30 พฤศจิกายน 2566
นายธีรพล สกุลรักษ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนอกเมือง เป็นประธานในการประชุมเพื่อเตรียมการจัดการแข่งขันกีฬาเยาวชนและประชาชนต้านยาเสพติด "อบต.นอกเมืองเกมส์" ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมทองอุไร องค์การบริหารส่วนตำบลนอกเมือง โดยมีผู้แทนผู้นำชุมชน สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบล และตัวแทนเยาวชน จากทั้ง22 หมู่บ้าน เข้าร่วมการประชุม จำนวน 50 คน
มติที่ประชุม กำหนดการแข่งขันกีฬาเยาวชนและประชาชนต้านยาเสพติด "อบต.นอกเมืองเกมส์" ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ในวันเสาร์ที่ 20 มกราคม 2566 เป็นต้นไป (เฉพาะวันเสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดราชการ) ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านตะตึงไถง ตำบลนอกเมือง อำเภอเมืองสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์ และที่ประชุมมีติเห็นชอบ การกำหนดประเภทกีฬาจำนวน 10 ประเภท ระเบียบแข่งขันและคุณสมบัตินักกีฬา และเงื่อนไขการขอรับเงินอุดหนุน
การดำเนินการตามมติที่ประชุม องค์การบริหารส่วนตำบลนอกเมือง ดำเนินโครงการการแข่งขันกีฬาเยาวชนและประชาชนต้านยาเสพติด "นอกเมืองเกมส์" ประจำปี 2567 ในระหว่างวันที่ 20มกราคม 2567 ถึงวันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2567 ณ โรงเรียนบ้าตะตึงไถง หมู่ที่ 5 ตำบลนอกเมือง อำเภอเมืองสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์