วันศุกร์ที่ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลนอกเมือง ดำเนินกิจกรรม "วันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. 2567 ณ วัดศรีรัตนาราม บ้านตะตึงไถง หมู่ที่ 5 ตำบลนอกเมือง อำเภอเมืองสุรินทร์จังหวัดสุรินทร์
ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้แก่ พนักงาน เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลนอกเมือง นักเรียนจากโรงเรียนสุรินทร์ราชมงคล รวมจำนวน 50 คน
ต้นไม้ที่ดำเนินการปลูก ได้แก่ ต้นเสม็ด 10 ต้น ต้นยางนา 30 ต้น และต้นประดู่ 10 ต้น